Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:39 AM
ttpgomynghe ttpgomynghe đang online
Senior Member

Mặc định Amater nhưng muốn học hỏi cách Restore máy, mong mấy huynh giúp đỡ!!!

Hiện e xài con 3Gs v3.0 (bản Unlock) nhưng sau time sử dụng nó bị hư Cydia (vô là văng ra) 8-X và trong lúc tìm hiểu đã cài linh tinh khiến máy chậm thấy rõ lun :-" nên sẵn tiện e muốn Restore lại hoặc Up lên firmware mới xài ổn định là OK, e là amtater nên mong mấy huynh giúp đệ chi tiết nha, mình tìm trên forum rùi nhưng nhìu wa ko biết làm từ đâu lun, thanks các huynh đã đọc bài of mình mog đc sự giúp đỡ
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vteehanoi vteehanoi đang online
Senior Member

với 3.0 thì bb của bạn là 04.26.08 thì phải, bb đó rất quý đấy, đừng làm liều + linh tinh gì nhớ..

Mình k biết với bb này của bạn thì khi up lên custrom 3.1.3 thì có thể unlock đc k .

Đành chờ đợi a Dtube + các cao thủ khác hướng dẫn bạn r mình xem ké lên thêm trình vậy ) ) :"> :"> mình dùng 3Gs từ fw 3.1.2 boot room mới nên chưa qua 3.0 bg, chẳng biết xử lý sao :P :">
->

khoinguyencoltd khoinguyencoltd đang online
Senior Member

Từng đọc bài của anh Dtube có nhắc đến BB vàng. Nói đơn giản thì máy có BB vàng khi unlock có độ ổn định cao. Vì vậy bạn cứ đợi chuyên gia thực sự vào cố vẫn nhé. Làm linh tinh rồi BB bị up lên thì phí lắm. Mình nghĩ bạn nên đưa thêm lên đây thông tin đầy đủ về máy như: Modem, Baseband, Firmware, Serial.
Chúc thành công!

À máy bạn là 3GS mà chưa lưu SHSH thì lưu ngay bây giờ đi nhé (http://www.gsm.vn/forum/main/threads...3-shsh-luc-nay)
->

petrosetco petrosetco đang online
Senior Member

-Trước tiên phải thanks 2 huynh 4eye0lovedangki_thu đã đọc và chia sẽ với đệ, nhưng cho đệ hỏi rõ hơn là bb đó có ý nghĩa như thế nào mà lại quý và phải lưu trữ zậy (mà nói thiệt đệ xài tới h v3.0 nì chưa bị lỗi gì xài rất OK ngoại trừ mới bị hư Cyida thui :-") và nếu nói zj là máy đệ khỏi xài Cydia luôn hả? 8-X
-Thông tin máy đệ nè:
->

tat tat đang online
Senior Member

Xóa bớt 1 số chữ cái & số trong mục IMEI , ICCID & Serial Number đi! Bạn hình như ko có 1 chút cẩn thận & hiểu biết về những thông số nhạy cảm của 1 cái máy ak ?

Nếu máy bạn là Bản Unlock - World - International thì ko cần phải quan tâm đến SHSH nữa!
->

ctycblsbinhan ctycblsbinhan đang online
Senior Member

Sr nhen tại mình còn gà về iPhone lém nên mới lên đey thỉnh giáo mấy huynh nè, mà cho đệ hỏi of đệ là Unlock zậy hok cần SHSH phải hem, mà ngoài "Bản Unlock - World - International" thì còn bản nèo nữa đâu, mà mấy thông số IMEI , ICCID , Serial... quan trọng sao zậy bro zencafe
->

cholonco cholonco đang online
Senior Member

chờ hết tháng 6 bạn tha hồ úp !
->

ptscdn ptscdn đang online
Senior Member

Chủ topic,
Máy đó rất là tốt và hiếm vì có baseband 04.26.08.
Lúc này nếu Cydia không chạy mà bạn không rành về máy thì khó làm lắm.
Tốt nhất cho bạn lúc này là tải về Custom firmware 3.1.2 / 3.1.3 của GSMVN và sau đó restore vào trong máy.
Bạn cần nên đọc bài hướng dẫn đã có sẵn để chọn custom firmware trong quá trình restore.
Sau khi restore xong rồi thì cứ tiếp tục dùng ultrasn0w có trong Cydia để unlock.

Bạn cẩn thận. Nếu có thắc mắc thì nên hỏi chứ đừng làm bậy.
->

vansi vansi đang online
Senior Member

Nghe bro Dtube nói xong cũng hơi tiếc và nhát tay :-S mà cho mình link bài viết hướng dẫn làm cụ thể đc ko, mà cho mình hỏi bb là gì mà sao thấy mọi người rất wan tâm đến nhỉ :@)
->

vungtauvp vungtauvp đang online
Senior Member

Đọc bài này http://www.gsm.vn/forum/main/threads...-3G-3GS-fixed-

Bạn chịu khó tìm hiểu thêm trong forum về baseband, jailbreak, activation, hacktivation, unlock ....
Những thứ này người dùng iphone nên hiểu và đã được giải thích rất nhiều rồi.
BB là việc bạn cần quan tâm chứ không phải là tại sao nhiều người quan tâm.
Nắm con iphone trong tay thì phải tìm hiểu ....
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị