Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:52 PM
dogothanhhien dogothanhhien đang online
Senior Member

Mặc định Giúp với IP4 viettel kẹt DFU Mode

Máy em mới mua cuối tháng 10 , FW 4.3.5. Em restore FW 4.3.3 ko lưu SHSH theo hướng dẫn thì gần xong báo lỗi 1013 , sau đó máy luôn ở trong tình trạng DFU. Em dùng ỉrec đưa vê pwn dfu rồi restore FW 4.3.5 ( em ko lưu SHSH 4.3.5 luôn ) , cả 2 bản custom và gốc , custom 4.3.5 thì load được hết , còn gốc 4.3.5 thì báo lỗi 1013, nhưng sau khi restore xong đếm ngược 10 giây khởi động lại itunes tiếp tục thông báo máy ở recovery và bắt recovery lại - lúc này màn hình đen thui chứ ko hiện treo cáp recovery. Em cài cydia sau đó justboot thì máy lên , lưu ý là các bước đưa về DFU trong resnow không cần thực hiện nên em đoán máy dính DFU , và bước cài cydia chỉ được 80% chỗ quả dứa rồi có 1 vòng xoay mãi không chạy tiếp , sau khi justboot thì hiện màn hình recovery yêu cầu cắm vào itunes , mở itune lên thì tự động vào home screen ko cần exit recovery hay gì cả. Tưởng đã chữa được r, nhưng để máy chừng 10 phút không đụng vào nó khoá screen xong tự đưa về DFU mode lại. Ai hiểu bệnh này giúp với.
P/s : em bổ sung thêm là dùng fix recovery nó đang chạy 1 đống chữ thì màn hình IP tự tắt. dùng TU thì ko nhận device nên ko exit recovery đc. Dùng iBooty thì nó Done xong cứ chạy cái ống hoài , trên PC nge tiếng tèn tén như đang rút ra cắm vào. Thử đủ cách rồi h em bó tay ai có cao kiến ko. Do máy em là world viettel nên phương án cuối cùng là auto update restore của itunes lên 5. nhưng có cách nào giữ 4.3.5 hay xuống 4.3.3 càng tốt ko ạ ?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ben ben đang online
Senior Member

Nếu không có shsh thì khi bắt đầu chạy nó đã dừng báo lỗi rồi chứ làm gì chạy được đến đếm ngược 10s?
Kiểm tra cho kỹ đi nếu không có shsh thì cách duy nhất là res OS5 chứ cố làm gì các fw cũ đâu có được! Còn nếu có thì đưa về pwn dfu rồi nạp bản cus cho nhanh!
->

petromekong petromekong đang online
Senior Member

vậy là ip cũa bạn có shsh cũa fw 4.3.3 rồi,bạn cứ chạy lại 1 lân nữa nhé,nếu có báo lỏi 1013 thì bạn lấy cydia luôn,dên lúc quả dứa có 1 vòng xoay thì bạn tắc nguồn di,khi ip cũa bạn lên nguồn lại thì dang bị treo cáp luc dó bạn cứ dùng TU kích ra,xong rồi activate,là ok
->

vuong_it vuong_it đang online
Senior Member

hiện giờ máy em đang chạy rồi vào đc home screen và cài app bt , nhưng cứ tắt là trở về DFU , hay để im khoảng 10 15 phút sau khi clock screen nó cũng tự về DFU. FW đang xài là 4.3.5. Up len 5. thì lỗi 1600 giờ em cứ phải 1 tay bấm màn hình liên tục cho có hoạt động ko là lại bị DFU. Ai cứu tiếp với

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

giải quyết tình huống cấp bách là em tạm thời vào setting tắt chức năng auto lock screen thì xem như để xài bình thường. Nhưng giờ làm sao để khắc phục ? Em tính chiều đem lên viettel cho nó hỗ trợ cài firmware 5. lun
->

duythangco duythangco đang online
Senior Member

bạn up lên ios5 đi ko còn cách nào khác đâu, cắm ip vào máy tính bấm update hoặc giữ shift và bấm vào restore nếu bạn có tải fw 5 về rồi. nếu máy bạn là lock thì nhớ dùng custom fw để ko nâng bb rồi còn unlock.
PS: nếu ko có sim active thì nhớ dùng bản hackactives nhé
->

altonvnrep altonvnrep đang online
Senior Member

@ X_men + phandathong : không có shsh vẫn restore đc fw thấp hơn nhé 2 bạn nhưng restore xong sẽ té DFU , hỏi rất nhìu chuyên gia và bản thân thử nghiệm rất chính xác ^^
- ALL : ok , cuối cùng quyết định lên fw5 , ngịch thế nào giờ ko restore 4.3.5 gốc được lun. Problem solved , tks all
->

huunghi huunghi đang online
Senior Member

Ai lên tiếng xem không có shsh có chạy được fw thấp hơn không dùm e! E chạy nhiều thấy không có thì chỉ cần bắt đầu res cái nó sign không có là báo lỗi luôn!
Thank!
->

thanhtinctm thanhtinctm đang online
Senior Member

Mình IP4 quốc tế 32G có lưu SHSH 4.2.1; Baseband 03.10.01
Mình cũng tương tự dùng Itunes lên firmware 5.0 thì bị lỗi 1600 vì máy đang nằm DFU k thoát ra được.
Chạy Redsn0w 0.9.6rc12 cho về DFU đặc biệt với firmware gốc 4.2.1 rồi dùng Itunes 10.4.0.80 restore firmware Custom 4.2.1 của bvkakalot xong đến lúc khởi động vẫn nằm DFU k chịu thức dậy .
Rồi lúc nằm DFU jailbreak luôn firmware 4.2.1 gốc chạy hiện ra trái thơm, mà bị ai đó cắn 1 miếng, xong IP tự khởi động lại và tiếp tục nằm DFU chán chưa.
Mất cả ngày rồi, làm đủ trò nó vẫn cứ DFU dễ điên thiệt.
Dtube ơi ra tay cứu dzớt đời e đi, nhớ ơn suốt đời luôn á!
->

parlym parlym đang online
Senior Member

nghe khúc đầu là thấy máy đó xong rùi, giờ này mà resturn kg có lưu SHSH thì tiêu chắc.
->

seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

cái này bạn jailbreak 2 lần là vượt lỗi đó..thông tin tìm ben ...... Hay heaven ip đó bạn..chúc sớm vượt lỗi!!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị