Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 01:54 PM
scansiapacific scansiapacific đang online
Senior Member

Mặc định Hỏi về ip4 lock lên 0s5 - mong a/e chỉ giúp!!!

Cơ bản là thế này, mình dùng 1 ip4 lock (white) fw 4.2.1+ gevery (112) bb 04.10.01 sóng sánh là niềm mơ ước của tất cả bạn bè (có lẽ nhà gần bưu điện - cách 300m ).
Vì nhu cầu imessage với vợ thường xuyên (word đã up 0s5) >> cũng muốn lên 5!

Mình k phải dân hay vọc vạch nên lập pic này mong các a/c/e chỉ dùm:

1. Thứ nhất là mình đã dùng ifaith để lưu ssh, không hiểu lưu xong nó lại hiện file có đuôi .ifaith (60kb) mà k phải là .ssh/ tên fw là 4.3.2 chứ không phải là 4.2.1 (như fw đang dùng). Mình buid file .ispw từ cái .ifaith đó với fw gốc 4.2.1 thì k đc nó cứ đòi 4.3.2!? Vậy tại fw của máy lởm hay tại cái ifaith (1.3.2) ngu đần?

2. Mình thấy trên GSM 1 public nói về fw i0s 5.0 custom (k nâng bb), vậy khi restore về 0s5 custom đó ip lock của mình liệu có nhận ra geversim mình dùng là cái gì không nhỉ?

3. Liệu có thể quay đầu là bờ không khi muốn về ver 4.3.3 (giả sử đã up lên 0s5 custom trong trưởng hợp nó k hiểu geversim là cái gì?)

Cảm ơn trước!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
rmaher rmaher đang online
Senior Member

Trong 3 vấn đề bạn đưa ra mình chỉ trả lời câu 2) do mình cũng vừa up ip4 lock (4.10.01), dùng bản custom firmware 5.0 của gsm (no_BB) sau khi up lên 5.0, FW vẫn giữ nguyên (4.10.01) và grey sim vẫn dùng tốt. Bạn có thể dùng Redsn0ws 9.9b8 để jailbreak (và hacktivate luôn), tất nhiên là chỉ tether thôi. Muốn có semitether, sau khi JB, bạn vào Cydia add source: Thebigboss.org/semitether vào và cài semithether.
Bạn yên tâm lên 5.0 (nhớ dùng bản custom fw no_bb), nếu dùng bản gốc bị nâng fw là grey sim bó tay đấy (ít nhất là tại thời điểm này)
ThangNV
->

ctykimtan ctykimtan đang online
Senior Member

Đồng ý với bạn này, máy mình IP4 lock, BB 4.10 cũng vừa lên iOS5 bản custom, vẫn nhận grey sim bình thường
->

mifaco mifaco đang online
Senior Member

Cảm ơn tinly & hattt. Bạn có thể trả lời rõ dùm đoạn jaibreak (hackacitve luôn) đc k?
Mình k cần jaibreak (dùng acc mua app), thế thì grevesim có sóng k? Vì mình thấy bạn mình jaibreak xong k dùng đc imessage (mà mình quan tâm nhất cái này).
->

lds lds đang online
Senior Member

Bạn dùng Redsn0ws 9.9b4 trở lên, vào pown FDU, rồi dùng Itunes để restore bằng Custome No_BB FW (nhớ nhấn Shift + Restore để chọn custom No_BB), sau khi restore xong tới mục active, nếu có sim nhà mạng thì bạn cho vào mà active để có iMessage, nếu không bạn cứ làm bt tới khi bị báo Invalid SIM thì bạn lại cắm vào PC, dùng redsn0ws chọn Extra/Select ipsw/ trỏ tới file .ipsw
5.0 gốc của apple/ trở lại rồi chọn Jailbreak / làm theo hướng dẫn của redsn0ws.../ chạy jusboot lần nữa là ok

Nếu bạn không JB, thì không active được IP lock trừ phi bạn có Sim nhà mạng, còn muốn dùng Grey Sim thì bạn vẫn phải cài Ultrasn0ws (đương nhiên phải JB mới cài được ultrasn0ws), đấy là KN của mình, nếu có bạn nào không JB mà vẫn dùng được grey Sim thì lên tiếng nhé. Ngoài ra, chỉ các máy đã JB mới có cydia và có thể có nhiều app can thiệp sâu được vào iOS với các tính năng rất tiện dụng, những app đó bạn có tiền cũng không thể mua dđược trên Apple Store - Mình thấy thú vị của IP là ở chỗ đó! Bạn JB máy rồi vẫn có thể vào apple store để mua app có bản quyền nếu bạn không muốSn dùng app thuốc.

Đúng là hacktive bằng redsn0ws thì không/chưa dùng được iMessage, bạn có thể active bằng SAM (mình đã làm thành công cho con 3GS Lock), chi tiết bạn xem link dưới:
http://gsm.vn/f502/subscriber-artifi...le-sam-235409/
->

luonghuongcoltd luonghuongcoltd đang online
Senior Member

ko cần jb vẩn sử dụng dc grevesim bạn ak
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết