Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng Symbian S60 > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 18-04-2013, 04:02 PM
tranthu tranthu đang online
Senior Member

Mặc định Cao thủ N-Gage Classic vào giúp với, lỗi USB

Lúc trước mỗi lần em nối N-Gage với PC qua dây usb thì đều nhận như 1 usb bình thường, tự dưng hôm nay nó hiện cái thông báo này rồi ko hiện ổ đĩa trong My Computer luôn, vào phần Disk Managerment thì vẫn hiện ổ đĩa #-o, anh em nào biết vụ này thì chỉ em khắc phục với, à Format máy hay thẻ nhớ trên điện thoại lẫn PC em đều thử cả rồi vẫn ko ăn thua, cái này do Driver bị lỗi hay do firmware của N-Gage lỗi nhỉ?
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
nhatlinhdn nhatlinhdn đang online
Senior Member

Thông báo trên sẽ xuất hiện khi gặp các lỗi sau: ( kinh nghiệm xài chứ chưa qua sách vở nên ko dám chắc lắm )
1. Máy bị nhiễm virus ( PC là chủ yếu )
2. Driver của bạn bị lỗi hay bị update sai ( vô tình hay cố cố ý )
3. Phần cứng điện thoại đã bị thay đổi thông tin cung cấp ban đầu!
4. Sợi dây cáp USB có vấn đề nên kiếm N-GAGE C khác thử xem!
** Tạm thòi bạn nên xem xét kĩ xem bạn sẽ bị rơi vào trường hợp nào với tỉ lệ % cao nhất. Chúc bạn thành công! Thân
->

nvminh nvminh đang online
Senior Member

em đoán đại sai đừng la em nhá!
Thường thì driver trên winxp sẽ nhận lun cái ngage của bạn xem như là 1 USB.
để làm đc chuyện này thường có cái file DLL quản lý. Bác đi lòng vòng trong My Computer và thấy những file lạ nên bấm nút delete hoặc vì 1 lý do nào đó các file này mất...:-$
Để khắc phục bác chỉ cần đút đĩa win vào.... chạy lại nếu nó hỏi "Add new hardware" hoặc cài lại win .......... nếu win của bác bản quyền thì có thể download file fix lỗi trên microsoft.com \m/GUD LUCK
->

dung07041974 dung07041974 đang online
Senior Member

Các bac giúp em với. con Ngage qd của em không biết nghịch làm sao khi em khởi động lại máy thì nó lại báo là: "APP. CLOSED STARTUP". sau đó thì không vào menu được nữa. muốn vào được menu thì lại phải khôi phục cài đặt gốc. các bác giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều.
->

factec2003 factec2003 đang online
Senior Member

Cái này 99% là lỗi winXP, bạn cài lại Win đi. Nhớ cài luôn Sevice Pack 3 vào nha!

Lỗi này do có App nào đó chạy lúc khởi động, thường là virus, tiếp là các ứng dụng như CallMan, Dictaphone, KPD,...bị lỗi.
Bạn thử các cách này xem:
1. Tắt máy, bấm giữ nút có hình cây viết rồi bật lại nguồn. Dù OK hay không thì cũng nên làm tiếp bước 2. Vì nếu không bạn sẽ fải giữ phím này mỗi lúc bật máy lên.
2. Rút thẻ ra và khởi động máy xem sao? ==> nếu hết thì do thẻ, format máy và thẻ luôn, sau đó cài lại các ứng dụng sẽ hết.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị