Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 02-05-2013, 05:09 PM
tanlapfireco tanlapfireco đang online
Senior Member

Mặc định CẦN GIÚP ĐỠ GẤP VỀ LỖI TRÊN IPHONE 3GS w

Như lần trước đã đăng lỗi trên 4rum nhưng ko có bác nào giúp e. E xin nêu lại lỗi của e nó cụ thể .Máy e có bị rơi vỡ mất góc phía trên bên trái màn hình và bị hỏng mất nút tắt/mở chuông bên cạnh(chập chờn lúc được lúc ko)nhưng phần cảm ứng vẫn sử dụng bt ko bị 1 lỗi nào cả hết lúc đó đang dùng FW 6.1 ko xuất hiện 1 lỗi nào cả đến khoảng gần 1 tháng sau thì phát hiện lỗi ko vào được app thời tiết và e có mang ra tiệm bảo thay cái màn hình cảm ứng hết 350k và hỏi thợ lỗi trên thì nó bảo là do lỗi phần mềm cài lại là hết và e cũng về bắt đầu vọc vạch cũng từ hôm đó câu chuyện mới bắt đầu. Do e ko có máy tính ở nhà nên e ra quán nét cài itune up trực tiếp từ apple lên luôn 6.1.3 cứ ngỡ ngon lành nhưng lại phát hiện ra thêm cái lỗi nguy hiểm hơn đó là ko thể xóa được ảnh chụp từ camera dt ko thể xóa được danh bạ trong điện thoại,vào cydia add source cydia.vn và một số source khác thì nó cũng ko cho chấp nhận mà phải dùng nút home để thoát ra ngoài. E đọc trên các 4rum thì e đành thử RT e nó về 5.1.1 bằng cách dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tạo bản nhúng FW custome down shsh blog từ cydia về và RT thành công. Sau khi kiểm tra thì vẫn nguyên xi các lỗi trên chỉ trừ mối app thời tiết đã fix được. E cũng có đọc qua 4fum các trang nhưng ko có bất kỳ ai kêu lỗi giống e mà chỉ bị lỗi thời tiết và hao pin ,có khi nào dt của e bị dính phần cứng ko ah? Chứ e cũng đang nghi mấy ông thợ thay cái màn hình của e mấy ổng làm bậy làm bạ nên giờ mới thế này hjx. Thực sự bây giờ e rất khó chịu khi dính 2 cái lỗi oái ăm trời đánh kia. Bác nào biết xin hướng dẫn e cách fix cụ thể với. Thanks các bác nhiều!
P/s: E chưa RT thử về 4.1 gốc của e nó nhưng e nghĩ chắc cũng giống như thế vì e đang bận việc nên muốn hỏi xem có ai biết lỗi đó giúp e ko với nhé. Mong nhận được hồi âm sớm của các bác
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
gonguyenhuu gonguyenhuu đang online
Senior Member

Hjx ko có bác nào giúp e được ah, chán quá đi mất. ((
->

giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

xóa vật lý = ifile cũng ko ok luôn hả b ?
->

matassan matassan đang online
Senior Member

Hjx máy mình hiện tại đang ở FW 5.1.1 chỉ copy nhạc từ itune vào được và ko thể vào được cydia để cài được cái gì hết bạn ah. Nói chung chẳng khác nào cục gạch 1102 cả hjx
->

giangnt giangnt đang online
Senior Member

Bạn phải nói rỏ máy bạn là máy gì, L hay W để cho các bác giúp chứ.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị