Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 09:24 AM
thaloga thaloga đang online
Senior Member

Mặc định Hướng dẫn toàn tập Unlock cho iPhone 2G và iPhone 3G trên nền Firmware OS 3.0

Trước tiên chúng ta nên thanks tới DEV đã làm việc rất tốt để release bản Ultrasn0w để unlock cho tất cả các dòng iPhone chạy trên nền Firmware OS 3.0 (ngoại trừ iPhone 3Gs hiện vẫn chưa unlock được).

Trước khi lấy iPhone ra, đặt trên bàn và la lên "Bravo! Tôi bắt đầu tự unlock nó đây..." thì bạn cần chuẩn bị các thứ sau:
Rồi, mọi thứ đã bắt đầu.

Đầu tiên bạn cắm cable iPhone vào máy PC, Mac. Sau đó trong Windows nhấn Shift + Click vào nút Restore, còn máy Mac thì nhấn alt/option + Click vào nút Restore. Hãy chọn đúng loại Firmware Custom 3.0 cho dòng iPhone của bạn.

Đợi cho iTunes Restore bản Firmware Custom 3.0. Làm ly cà phê đá nhé?! Hôm nay trời nóng quá!

Sau khi Restore xong, iTunes sẽ restart iPhone của bạn lại. Sau khi khởi động xong, Slide to Unlock để vào iPhone, tiếp đến bật Setting lên, vào WiFi để chọn mạng kết nối. Chưa xong, và đừng quên vào General rồi vào Auto-Lock chọn Never.

Tiếp đến, thoát ra ngoài màn hình chính. Mở Cydia hoặc Icy lên, vào mục Manage, với Cydia nhìn bên trên tay phải click vào Edit, sau đó nhìn bên trên tay trái click Add, bạn hãy add source có URL LINK như sau: i.apple9.com. Sau khi add xong, Cydia, Icy reload lại, bạn hãy search cụm từ: "ultrasn0w" và Install cài đặt nó vào iPhone.

Sau khi đã cài ultrasn0w, bước cuối cùng bạn chỉ cần restart khởi động lại iPhone là hoàn tất.

Thanks and good luck on iPhone OS 3.0

P/S: để có thể xài các App của iPhone đã c-r-a-c-k-e-d, bạn phải download MobileInstallation cho iPhone OS Firmware 3.0.

->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
dunglevo dunglevo đang online
Senior Member

Bác chú ý cái bảng hỏi username và password nhé. Nơi đó ngay cái bảng đã ghi rõ username và password lun đó.
->

tuyetha06sg tuyetha06sg đang online
Senior Member

pác ơi! cho hỏi tí nha
con ip của mình lúc trước mình lỡ up len 2.21 bây jờ hiện tại thì itunes ko nhận dc ip .no noi la sim va mã pin ko phù hợp,mình tháo sim ra thì itune ko nhan ip nua bay jo lam sao hả bạn? cao tay thì jup voi
->

hlfumiture hlfumiture đang online
Senior Member

Bác up lên version 3.0 Firmware lun nhé! Cứ thoải mái.

Còn nếu SIM của bác đang bị LOCK bởi mã PIN thì tháo SIM ra đem qua máy tạm khác (như Nokia...) unlock mã PIN của nó rùi nhét vô iPhone lại nhé.

Đã có source Cydia mới từ Apple9. Anh em hãy add i.apple9.com vô nhé. Source sẽ được anh em bên Apple9 nâng cấp từng ngày.

Mong nhận được phản hồi!
->

ynguyenvn ynguyenvn đang online
Senior Member

vấn đề là cai itune no đâu có nhận ip đâu nên up lên ko dc?mình thức cả đêm mà làm vẫn ko dc? pác nào bít chổ nào sữa uy tín ko chi minh đi sữa chứ mình pó tay rồi.với lại tại sao minh đưa ip về DFU mãi mà ko dc mình nhấn 1 lúc 2 cái thì ip lại khởi động lại,hiện lên quả táo ngay tức thì lun.cho nên restone cũng ko dc lun.pac chỉ em với
->

thanhthangfurniture thanhthangfurniture đang online
Senior Member

Vào DFU Mode cho iPhone không khó.

Nếu quá khó khăn thì vào link tại đây nhé.
->

ctycpsmdt ctycpsmdt đang online
Senior Member

bác ơi,em Restore xong nó không có sóng gì cả,reset network luôn mà cũng kg có bác àh.bác giúp em với
->

lienhiepvt2006 lienhiepvt2006 đang online
Senior Member

Bác cài source http://i.apple9.com add ultrasn0w để unlock, nhớ reboot lại iPhone.

Trong này có bác MOD mét gì đó khá khó tính haha.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị