Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 09:40 AM
hagiangcovt hagiangcovt đang online
Senior Member

Mặc định Cydia không chạy được mặc dù đã thử Restore 2 lần

Mình vừa mới đưa con IP 3G Lock của mình từ FW 3.1.2 về F.W 3.0 bằng cách restore 0S 3.0 gốc rồi jailbreak bằng redsn0w 0.8 (phải chạy redsn0w 2 lần mới thành công do lần đầu bị treo). Sau khi vào kiểm tra lại máy thì sóng WIFI và duyệt web bình thường nhưng không thể chạy Cydia (cứ vào lại thoát ngay sau 1 s). Sau đó mình thử restore lên FW 3.1.2 custome thì bị báo lỗi 14 không thành công. Do IP không thoát khỏi chế độ RECOVERY nên mình lại phải restore lại về FW 3.0.1 (thay vì 3.0) và lần này mình cũng bị lỗi tương tự như lần đầu. Có nghĩa là phải chạy redsnow lại đến 2 lần và sau đó cydia cũng không chạy được.
Bạn nào có cao kiến chỉ giáo giúp mình với.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
marinehubvn marinehubvn đang online
Senior Member

về vấn đề này thì bạn nên dùng FW custom của 4r cho dễ làm ! khó bị lỗi và 1 số ứng dụng cần thiết đã đc tích hợp vào !
->

tanlienthuan tanlienthuan đang online
Senior Member

mình thử dùng FW custom của 4r rồi nhưng kết quả không tốt. Báo lỗi 14, màn hình IP bị treo ở RECOVERY mode và hậu quả là phải restore lại.
->

stpeterhn stpeterhn đang online
Senior Member

Bây giờ thế này, bạn đưa iPhone về DFU rồi restore OS zin 3.0.1. Khi restore xong sẽ báo lỗi như bạn nói, iPhone sẽ ở Recovery mode. Bạn dùng tool QuickPwn225-2 để Boot vào Lock Screen bằng cách :
  1. Cứ để yên máy ở Recovery mode và conect vào PC
  2. Mở Tool QuickPwn225-2 lên sẽ có thông báo như hình :
  3. Trên iPhone, bạn nhấn cùng lúc 2 nút Nguồn + Home cho iPhone tắt hẳn rồi mở lại nguồn. Iphone sẽ tự boot vào lock screen.
  4. Dùng redsn0w để Jailbreak + Active.
Tool thì tìm trong đây
Mã:
http://www.gsm.vn/forum/main/t157576/?highlight=quickpwn
Thử xem và nhớ reports lại nhé!
->

hieplong hieplong đang online
Senior Member

Mình chưa hiểu làm như vậy để xử lý vấn đề gì? Mình có 2 vấn đề muốn xử lý là:
1. Restore về OS 3.0 hoặc OS 3.0.1 theo cách thông thường là restore OS gốc và dùng redsn0w 0.8 để jailbreak. Cydia không chạy được.
2. Muốn up lên 3.1.2 custome nhưng bị lỗi 14.
Có gì bạn giải thích giúp nhé.
->

nghikhangmy nghikhangmy đang online
Senior Member

Có thể nguyên nhân do các dòng mình gạch đỏ chăng. Cách Boot bằng QuickPWN 225 sẽ giúp bạn thoát khỏi Recovery Mode sau khi restore và chỉ dùng redsn0w 1 lần mà thôi.
Còn vấn đề restore file Custome 3.1.2 sao bạn không thử :
_ Restore về OS zin 3.1.2 ( vì dẫu sao trước đó bạn cũng đã up 3.1.2 rồi kia mà)
_ Dùng BlackRa1n để Jailbreak
_ Restore lại file custome 3.1.2
->

daqianvn daqianvn đang online
Senior Member

Mình vừa down thành công rồi. Lần này chạy cydia vèo vèo. Mình không thử dùng Quickpwn nhưng dùng irecovery để fsboot. Sau khi fsboot, IP reboot lại và hiện chế độ lock. Dùng Redsn0w để jailbreak và đúng chỉ mất 1 lần thôi. Theo mình thì có thể 1 trong 2 nguyên nhân:
1. Nguồn FW 3.0 cũ có vấn đề. Mình down cái khác về dùng thử.
2. Phải dùng Quickpwn hoặc irecovery để boot lại máy chứ không được để máy nguyên ở chế độ RECOVERY để jailbreak. Nếu để nguyên ở RECOVERY mode sau khi bị báo lỗi 1015, thì ip tuy jailbreak được nhưng sẽ gặp vấn đề về software như cydia chẳng hạn.
Mong kinh nghiệm xương máu này sẽ giúp các bạn khác gặp phải vấn đề này sẽ thành công hơn.
Rất xin các bạn góp ý thêm.
->

shinota_yuki2000 shinota_yuki2000 đang online
Senior Member

Giải thích:

1. máy của bạn là 3.1.2 + baseband 05.11.07
2. khi đưa về fw 3.0 gốc thì chắc chắn sẽ gặp lỗi 1015 ở cuối giai đoạn restore bởi vì baseband không trùng hợp (BB của 3.0 là 04.26.08)
3. nhiều máy khi gặp lỗi này thì có thể bỏ qua và dùng redsnow để jailbreak ngay. Nếu không được thì dùng irecovery -s để thoát ra.
4. tóm lại, vấn đề chính là máy bị kẹt trong recovery mode và không thoát ra được.
->

hoangcatembroid hoangcatembroid đang online
Senior Member

Mình cũng đã từng thử Restore về OS zin 3.1.2 rồi dùng blackra1n nhưng không thành công bạn ạ. Blackra1n cứ báo running hoài còn màn hình ip thì ở RECOVERY mode. Túm lại là không tin được cái đồng chí yomost j đấy rồi
@bác Dtube: Bác có biết lỗi 14 có nghĩa là gì không thì bảo em với.
->

phuochiep_corporation phuochiep_corporation đang online
Senior Member

Đồng chí yomost là ai ?

Error 14 thông thùơng là do firmware không đúng, fw có lỗi khi tải về (corrupt), dây cáp hoặc cổng usb trục trặc/thiếu điện

Như bạn đã nói "nguồn fw cũ có vấn đề. Mình down cái khác về dùng thử". Tôi suy đoán là bạn có tải về firmware khác.

Trên máy winxp thì xem trong thư mục và xoá fw file trong đó để itunes không dùng trực tiếp
C:\Documents and Settings\[username]\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates

Trên máy vista thì xem trong thư mục và xoá fw file trong đó.
C:\Users\[username]\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị