Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > Dòng Symbian S60 5th > Ứng dụng
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 02-06-2012, 05:50 PM
vat_99 vat_99 đang online
Senior Member

Mặc định 1 số thắc mắc liên quan đến os9.2 ... mong được giải đáp

http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=71410
cho em hỏi là tại sao phần mềm trên dùng cho os9.2 mà con n81 8gb của em không chạy được ... điển hình là rotate me and nokmote ...
với lại là em down 1 số phần mềm về giải nén ra không có file nào đuôi sis mà chỉ toàn file đuôi .class và 1 folder meta_inf thì cài như thế nào ạ ... vào đâu ạ ...
thx anh
Ah nữa ... tại sao em không được post cm trong chủ đề trên ... chủ đề phần mềm cho os92 ý ...
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
ptscdn ptscdn đang online
Senior Member

để cài đặt được chương trình rotate me and nokmote bắt buộc bạn phải SIGNED ra nhé,nếu không SIGNED mà cứ chép thẳng vào cài đặt máy sẽ không cho và báo lỗi ngay.
Còn vì sao chủ đề trên bạn không Post bài được là vì mình đã Dán ở ngoài Box như thế để cho anh em tiện theo dõi chủ đề hơn,còn về việc Post bài thì chỉ có MOD mới Post bài được ngược lại các thành viên thì không nhé bạn.
->

chinh186 chinh186 đang online
Senior Member

em sign rồi anh ... em sign rồi nhưng vào thì open nó không ra ... còn trong đấy em vẫn thấy mọi người cm được mà
với lại là em down 1 số phần mềm về giải nén ra không có file nào đuôi sis mà chỉ toàn file đuôi .class và 1 folder meta_inf thì cài như thế nào ạ ... vào đâu ạ ...
thx anh <~~~ còn cái này nữa ạ
->

thanh-hoa-co thanh-hoa-co đang online
Senior Member

vấn đề sing in rồi mà kô cài được thì bạn hãy vào lại topic đó hỏi xem họ sing in cho máy nào ( N95 hay N82) và hỏi luôn FW của ho và so sánh xem FW của Bạn và của người sing in được xem sao, vì mình bị 1 lần như thế, khi mình cài cho n95 đều được chỉ một máy là mình kô cài được, sao đó thì mình up FW lên bản mới hơn thì cài được, Bạn kiểm tra lại nhe
còn về phần giải nén do người up đã giải nén ra 2 lần nên nó bị vậy, đa số đó là phần mềm đuôi jar, để mình lấy thông tin cho bạn sao
Đã tìm thấy thông tin
chú ý: kô được úp bài vào link mình gửi nhe, vì bài đó khá cũ up lên là vi phạm nôi quy đó, mình chỉ tìm thông tin cho bạn thôi
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=37358
->

tritinqn tritinqn đang online
Senior Member

anh ơi ... trong mấy cái phần mềm cho 0s 9.2 thì có cái nào phải yêu cầu phần mềm kèm theo mới chạy được không ... em không thử được bất cứ phần mềm nào ... đã sign và đã update firmware lên newest ... cả cái shake me to unlock cũng can not open luôn ý ...
->

ctydongnama ctydongnama đang online
Senior Member

có bạn ơi, nhưng ít phần mềm như vậy lắm ,nếu bạn muốn cài phần mềm xoay như IPhone thì bạn có thể cài bản khác đi, ở link bạn đưa lên đó bài số 9 có bản dành cho N82 đó, thử làm cái đó trứoc xem sao, à mà phải sing in đó nhe
Mình thêm cái này vào, có một số phần mềm viết riêng cho từng loại máy Bạn kô thể cài đuơc cho dù nó sử dụng cùng hệ diều hành nhe, Bạn nên chon đúng phần mềm cho máy mình, chuc vui
->

davidminhtang davidminhtang đang online
Senior Member

đã thử rồi bạn ạ ... nhưng không được ... tất cả các phần mềm trong đó đều không dùng được cho n81 ... hoặc là tại mình wa' kém
->

giangnt giangnt đang online
Senior Member

đọc lại bài mới biết bạn xài N81,dòng máy này không dùng được những phần mềm của OS9.2 nhé (mà chỉ có N95-N958GB-N82 cài đặt mới có tác dụng)
->

lananh_hiep lananh_hiep đang online
Senior Member

Vậy mà mình cứ tưởng bạn sử dụng DT.... thôi thì , nếu BẠn muốn cài thì nhờ Mod Hùng tìm giúp phiên bản v 1.50 của phần mềm xoay như iphone đi, mình nghe nói có phiên bản đó cho N81 đó
Mình trích dẫn vài chữ trên trang chủ của phần mềm đó cho bạn, kô thể đưa link cho bạn được vi phạm nôi quy
This application work on N95, N95 8Gb and N82.
A special version (v1.50) for N80, N73, E65, N81... without auto-rotation is at work
trích dẫn nguyên văn đó
->

saigon3mega saigon3mega đang online
Senior Member

bạn có thể send mail cho mình không ... kut3_boiz_4_u@yahoo.com hoặc nhắn offline link cũng được ... mình sẽ down về và up hộ lên attackment nếu bạn không có thời gian ... thx nhiều lắm
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị