Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > LÝ THUYẾT ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG > CÁC HỆ THỐNG MOBILE KHÁC
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2012, 07:18 AM
alyvnam alyvnam đang online
Senior Member

Mặc định Help me! Cài game n-gage cho n81 8GB

Mình đã làm theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn để cài game n-gage cho n81 8Gb nhưng mình không làm được.Không thể nào cài được trk... Máy mình biểu tượng N-gage màu xanh chứ không phải màu vàng. Mình phải làm sao để cài game? Hic hic :-?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác. Máy mình có phiên bản là: V 20.0.056
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 09-06-2012, 07:19 AM
dung07041974 dung07041974 đang online
Senior Member

Bạn cài bản TRK s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nhé.Nó là 1 phần mềm hỗ trợ thôi nên cài chắc chắ sẽ đc.bạn ko install ra là rất vô lý.Bạn thử lai xem ntn chứa giờ cài game N-gage đơn giản quá rùi mà.
->

tranquangquoc tranquangquoc đang online
Senior Member

Mình đã thử mọi cách rồi, nhưng không thể nào cài được, máy nó cứ báo đã có trong máy, mình đã thử format lại máy rồi, vẫn không cài được. Thiệt sự là bó tay. Máy mình khi mới mua đã có icon n-gage màu xanh rồi, không phải icon màu vàng như trên các bài viết của diễn đàn... Mong mọi người ai biết giúp mình. Rất cám ơn.
->

ctydongnama ctydongnama đang online
Senior Member

Bạn ơi bạn dùng FW bao nhiêu??? nếu là FW 20.0.056 thì hok cài dc. bằng cách dùng TRK đâu. Bạn phải dùng HelloCarbide + Rompatcher là okie. Bạn cài e-plore và HelloCarbide sau đó run e-xplore để ẩn bằng phím menu sau đó run HelloCarbide chọn done. copy file installsever vào C:\sys\bin. restart máy và cài rompatcher. Cài game rồi tiến hành cái đặt là okie. chúc vui
->

dunglevo dunglevo đang online
Senior Member

Cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình cách của bạn hướng dẫn được không? Mình đã thử nhiều cách mà không được. Giờ thì không chạy được icon n-gage luôn. Chạy nó thì nó cứ trơ ra. Format lại máy thì vào được nó. Rồi tớ phát hiện ra nếu vào update trong n-gage nó sẽ báo lỗi và nếu thoát ra ngoài thì không vào được nữa.
P/s: Hơi ngoài lề một tí, trong một lần format mình vô tình xóa mất các file phim hoạt hình kèm theo máy rồi (hình như là Primitives thì phải) Có cách nào khắc phục thì chỉ mình với. Mượn máy của thằng bạn có các file này bỏ vào máy mình thì không coi được, nó báo chưa đăng kí. Làm thể nào để đăng kí, có ai biết chỉ dùm mình với. Hic hic
->

hoabinh hoabinh đang online
Senior Member

bạn c**** theo cách của n78 ấy .mình cũng dùng n81 8gb fm 20 0056 .c**** dc rồi
->

hoabinh hoabinh đang online
Senior Member

link đây nè http://www.thienlong.org/forumvn/sho...t=80493.chấc chắn dc
->

tranthu tranthu đang online
Senior Member

Mình vẫn không thể cài được bạn ơi, vì phiên bản này đã có n-gage 2.0 cài trong máy rồi. Nếu cài n-gage phiên bản 1... thì máy báo không thể update.
Hichic. Mộng chơi game n-gage chắc tan nát rồi. Ai giúp mình với, các mod ơi cứu em. (
Xin hỏi mình mang máy ra thiên long cho các bác ở đó cài OK không?
->

athaco athaco đang online
Senior Member

minh đã bảo là hack theo cách của n78 rồi mà.mình hack đc rồi đây này.dùng HelloCarbide + Rompatcher là okie. Bạn cài e-plore và HelloCarbide sau đó run e-xplore để ẩn bằng phím menu sau đó run HelloCarbide chọn done. copy file installsever vào C:\sys\bin. restart máy.thế là oke rồi.nó sẽ tự tạo secman
->

tanlapfireco tanlapfireco đang online
Senior Member

mình ngày trước cũng bị như bạn. Mình làm kiểu đó dc. mà. Bạn vướng mắc chỗ nào? bây h bạn format lại làm từ đầu đi từng bước 1. chỗ nào vướng mắc thi pm hỏi mình
P/S: còn mấy cái file film đó mình cũng bị mất, chả có gì hay đâu.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị